Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 1 bài viết ] 
  Xem bản in

Chiều dài cậu bé nói lên điều gì?
Người gửi Nội dung
Gửi bàiĐã gửi: Thứ 3 21/03/17 11:06 
Ngoại tuyến

Cách đo chiều dài 'dương vật ' để xem có thường nhật không

Em 16 tuổi mà bao quy đầu chưa tuột, kích thước "thằng nhỏ " bé hơn các so với bạn cùng trang lứa. Xin hỏi em bị bệnh gì và Nên làm gì để biết dài hay ngắn? (Trần Văn Thái). Xem thêm: >>> Cách chữa dài bao quy đầu

Suy kiệt do quá khứ 'tự sướng' vô độ / Kiêng thủ dâm có ảnh hưởng vào chất lượng tinh trùng?

tư vấn :

Chào bạn,

Bạn năm nay 16 tuổi rồi nhưng vẫn chưa tuột bao quy đầu thì nên vào chuẩn đoán bác sĩ chuyên về đàn ông khoa nhằm được đáp cắt bao quy đầu .

Về kích thước của cậu bé , do bạn không cung cấp thông tin về kích thước đo được ở các trạng thái là bao nhiêu nên chuyên gia chưa thể tư vấn cụ thể hơn. Thường trên thực tế bộ phận sinh dục của nam giới tuổi dậy thì không nhỏ như bạn nghĩ. Khi của quý cương đến thì kích cỡ đều đủ sức “chống chọi ” như nhau, chỉ trừ một số trường hợp cá biệt.

Theo nghiên cứu về chiều dài cậu nhỏ trên người Mỹ, tác giả Wessells cho rằng chiều dài cậu nhỏ được xem là thường ngày nếu nằm trong khoảng 2 lần độ lệch chuẩn của trị số trung bình. Cụ thể, dương vật được xem là nhỏ nếu chiều dài khi mềm dưới 4 cm và khi cương dưới 7,5 cm. Kích cỡ này ứng dụng trên người Việt đàn ông như sau: Chiều dài "cậu nhỏ " khi xìu dưới 3,8 cm và khi cương dưới 7,8 cm thì được xem là ngắn.

nhằm biết mình có nằm trong số tỉ lệ có chiều dài "cậu nhỏ " thường nhật không, bạn có thể tự thăm khám nhằm đối chiếu với một số trị số trên. Tuy nhiên, tốt nhất nên nhờ chuyên gia có chuyên môn về đấng mày râu khoa đo sẽ chuẩn xác hơn. Nguyên tắc đo chiều dài của cậu nhỏ được tính từ khớp mu cho lên đỉnh của quy đầu ở 2 trạng thái xìu và cương cứng.

Thân ái.

Phòng khám nam khoa uy tín

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 1 bài viết ] 

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Google [Bot], Majestic-12 [Bot]11 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.